Đường dây nóng : 091.352.8198

Học sinh nhập viện sau khi uống thuốc tẩy giun

Sau khi uống thuốc tẩy giun, 7 học sinh thuộc Trường Tiểu học Trần Phú (TP Quy Nhơn) đã có biểu hiện chóng mặt, đau đầu, buồn nôn, mệt lả phải nhập viện cấp cứu. 

Học sinh nhập viện sau khi uống thuốc tẩy giun
Tin bài khác

Chiều 7/5, Thông tin trên do  bác sĩ Phạm Văn Dũng, Phó trưởng Khoa nhi BVĐK tỉnh Bình Định, cho biết vào chiều 7/5. Đến buổi chiều cùng ngày, sau khi được chăm sóc y tế, hầu hết các em đã ổn định sức khỏe, một số em đã được BV cho xuất viện.

Cũng theo bác sĩ Dũng, nguyên nhân khiến các em có biểu hiện chóng mặt, đau đầu, buồn nôn, mệt lả là do tác dụng phụ của thuốc tẩy giun.

Theo Hiệu trưởng Trường Tiểu học Trần Phú Nguyễn Thị Minh Hiền, việc nhà trường cho học sinh uống thuốc tẩy giun nằm trong “Kế hoạch tẩy giun cho học sinh tiểu học năm 2015” của Trung tâm Y tế Dự phòng và Phòng GD&ĐT TP Quy Nhơn.

Thời gian tẩy giun từ ngày 5-15/5/2015. Thuốc tẩy giun được sử dụng là Albendazol 400mg.

Share Facebook Share Google Share Twitter Share Zingme  
N. HÂN
Bình luận Gửi phản hồi