Thứ tư, 21/02/2018 07:04 GMT+7

Hotline: 091.352.8198

Quy định về giấy chứng nhận VietGAP

25/10/2012, 10:31 (GMT+7)

Đề nghị cho biết quy định về giấy chứng nhận VietGAP?

* Đề nghị cho biết quy định về giấy chứng nhận VietGAP?

Trả lời:

Theo Điều 17 Thông tư số 48/2012/TT-BNNPTNT ngày 26/9/2012 của Bộ NN-PTNT, vấn đề trên được quy định như sau:

1. Hiệu lực của Giấy chứng nhận VietGAP

a) Giấy chứng nhận VietGAP có hiệu lực tối đa 2 năm kể từ ngày cấp;

b) Giấy chứng nhận VietGAP được gia hạn tối đa 3 tháng đối với trường hợp cơ sở sản xuất được cấp Giấy chứng nhận nhưng không tiếp tục đăng ký cấp lại sau khi hết hạn.

2. Trường hợp cơ sở sản xuất có nhiều địa điểm sản xuất đăng ký đánh giá cùng thời điểm: Giấy chứng nhận VietGAP phải ghi rõ địa chỉ, tên sản phẩm, diện tích nuôi/diện tích sản xuất, dự kiến sản lượng theo từng địa điểm.

3. Trường hợp tại cùng địa điểm sản xuất có nhiều thành viên: Giấy chứng nhận VietGAP phải có Danh sách thành viên (họ tên, địa chỉ, tên sản phẩm, diện tích nuôi/diện tích sản xuất, dự kiến sản lượng) kèm theo Giấy chứng nhận VietGAP.

4. Mã số chứng nhận VietGAP

a) Mã số chứng nhận VietGAP theo hướng dẫn tại Phụ lục XI ban hành kèm theo Thông tư nêu trên.

b) Việc cấp mã số chứng nhận VietGAP tự động qua Website thực hiện từ 1/1/2013 theo hướng dẫn của Tổng cục Thủy sản, Cục Trồng trọt, Cục Chăn nuôi.

NNVN

Đang được quan tâm

Gửi bình luận