Thứ năm, 20/09/2018 09:08 GMT+7

Hotline: 091.352.8198

Xử lý hành vi cho mượn, thuê giấy phép xả thải vào công trình thủy lợi

21/09/2012, 09:52 (GMT+7)

Việc cho mượn, thuê, chuyển nhượng, sửa chữa nội dung giấy phép xả nước thải vào công trình thuỷ lợi, giấy phép cho các hoạt động trong phạm vi bảo vệ công trình thuỷ lợi bị xử phạt như thế nào?

* Việc cho mượn, thuê, chuyển nhượng, sửa chữa nội dung giấy phép xả nước thải vào công trình thuỷ lợi, giấy phép cho các hoạt động trong phạm vi bảo vệ công trình thuỷ lợi bị xử phạt như thế nào?

Trả lời:

Theo quy định tại Điều 15 Nghị định số 140/2005/NĐ-CP của Chính phủ ngày 11/11/2005 Quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực khai thác và bảo vệ công trình thuỷ lợi, việc cho mượn, cho thuê, chuyển nhượng, sửa chữa nội dung giấy phép xả nước thải vào công trình thuỷ lợi, giấy phép cho các hoạt động trong phạm vi bảo vệ công trình thuỷ lợi bị xử phạt như sau:

a) Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.500.000 đồng đối với hành vi cho thuê, mượn giấy phép.

b) Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi chuyển nhượng giấy phép.

c) Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với hành vi sửa chữa nội dung giấy phép.

d) Hình thức xử phạt bổ sung:

- Tước quyền sử dụng giấy phép trong thời hạn 90 (chín mươi) ngày đối với hành vi cho thuê, mượn giấy phép.

- Tước quyền sử dụng giấy phép đối với hành vi chuyển nhượng giấy phép; sửa chữa nội dung giấy phép.

NNVN

Đang được quan tâm

Gửi bình luận