Thứ bảy, 16/12/2017 02:26 GMT+7

Hotline: 091.352.8198

Điều kiện được cấp chứng chỉ buôn bán thuốc BVTV

29/05/2012, 10:52 (GMT+7)

Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề buôn bán thuốc bảo vệ thực vật được quy định như thế nào? Hồ sơ đề nghị cấp/cấp lại chứng chỉ hành nghề?

* Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề buôn bán thuốc bảo vệ thực vật được quy định như thế nào? Hồ sơ đề nghị cấp/cấp lại chứng chỉ hành nghề?

Trả lời:

1. Điều kiện cấp:

Điều 3. Nghị định số 98/2011/NĐ-CP ngày 26/10/2011 sửa đổi Khoản 1 Điều 17 Nghị định số 58/2002/NĐ- CP ngày 3/6/2002 về điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề buôn bán thuốc BVTV:

Có văn bằng trung cấp trở lên của một (01) trong các chuyên ngành trồng trọt, bảo vệ thực vật, sinh học, sư phạm nông nghiệp hoặc giấy chứng nhận đã tham dự lớp học chuyên môn về thuốc bảo vệ thực vật do Chi cục Bảo vệ thực vật cấp tỉnh cấp.

2. Hồ sơ đề nghị cấp/cấp lại chứng chỉ hành nghề

Khoản 5, Điều 2 Thông tư số 85/2011/TT-BNNPTNT quy định:

a) Đơn đề nghị cấp/cấp lại Chứng chỉ hành nghề buôn bán thuốc bảo vệ thực vật, mẫu tại Phụ lục 10 ban hành kèm theo Thông tư số 85/2011/TT-BNNPTNT;

b) Bản sao chụp và mang theo bản gốc để đối chiếu hoặc bản sao chứng thực bằng tốt nghiệp trung cấp cấp trở lên của một (01) trong các chuyên ngành trồng trọt, bảo vệ thực vật, sinh học, sư phạm nông nghiệp hoặc giấy chứng nhận đã tham dự lớp học chuyên môn về thuốc bảo vệ thực vật do Chi cục Bảo vệ thực vật cấp tỉnh cấp;

c) Giấy chứng nhận sức khoẻ do cơ quan y tế cấp huyện hoặc tương đương trở lên cấp và có giá trị trong thời hạn 06 tháng kể từ ngày cấp;

d) Có 02 ảnh cỡ 4 cm x 6 cm.

Tổ chức, cá nhân nộp hồ sơ cho cơ quan có thẩm quyền bằng cách gửi trực tiếp hoặc gửi qua đường bưu điện, số lượng hồ sơ phải nộp là một (01) bộ.

NNVN

Đang được quan tâm

Gửi bình luận