Thứ ba, 25/09/2018 10:48 GMT+7

Hotline: 091.352.8198

Các trường hợp bị hủy bỏ giấy chứng nhận VietGAP

26/10/2012, 10:33 (GMT+7)

* Giấy chứng nhận VietGAP bị hủy bỏ trong trường hợp nào?

* Giấy chứng nhận VietGAP bị hủy bỏ trong trường hợp nào?

Trả lời:

Theo Khoản 3 Điều 19 Thông tư số 48/2012/TT-BNNPTNT ngày 26/9/2012 của Bộ NN-PTNT, Giấy chứng nhận VietGAP bị hủy bỏ trong trường hợp sau đây:

a) Không có hành động khắc phục điểm không phù hợp đúng thời hạn sau khi bị đình chỉ chứng nhận VietGAP;

b) Xin hoãn giám sát của tổ chức chứng nhận 2 lần liên tiếp không có lý do chính đáng;

c) Sử dụng logo VietGAP, logo hoặc dấu hiệu của tổ chức chứng nhận không đúng với quy định của cơ quan có thẩm quyền hoặc nội dung văn bản ủy quyền của tổ chức chứng nhận;

d) Trong thời gian thực hiện các hành động khắc phục kể từ ngày Quyết định hủy bỏ Giấy chứng nhận VietGAP có hiệu lực cơ sở sản xuất không được đăng ký chứng nhận VietGAP. Sau khi khắc phục xong muốn chứng nhận VietGAP thì phải đăng ký lại.

NNVN

Đang được quan tâm

Gửi bình luận